วันเสาร์ที่ 15 ธันวาคม พ.ศ.2561 peaceMOVING FORWORD TO PEACE
logo

ใส่คำค้นที่ท่านต้องการค้น ในช่องสีฟ้าด้านล่าง

ไทยแลนด์ยูธลีกฤดูกาลใหม่คึกคักแห่สมัคร489ทีม เพลย์ออฟทั่วประเทศพร้อมกัน4รุ่น20ต.ค.นี้

 11 ต.ค. 2561 06:00 น. | หมวดหมู่ กีฬา
Facebook Twitter Pinterest LinkedIn Google+

ฟุตบอลลีกเยาวชนแห่งชาติ แห่สมัคร 489 ทีมเปิดฉากเตะรอบเพลย์ออฟแต่ละโซน 20 ต.ค.
ฟุตบอลลีกเยาวชนแห่งชาติ ฤดูกาล 2561-2562 เปิดฉากแล้ว พบปรากฏการณ์ใหม่ทั่วประเทศให้ความสนใจที่จะปั้นนักเตะเยาวชน ทำให้มีทีมจาก 8 โซนทั่วประเทศแห่ร่วมฟาดแข้ง 4 รุ่นอายุรวมทั้งสิ้น 489 ทีม มากกว่าฤดูกาลที่ผ่านมา กำหนดการแข่งขันรอบเพลย์ออฟนัดแรกวันที่ 20 ตุลาคม 2561 เพื่อคัดเอา 10 ทีมในแต่ละรุ่นอายุของทุกโซนเข้าไปรอบลีกโซนที่จะเริ่มวันเสาร์ที่ 17 พฤศจิกายนนี้
เมื่อวันพุธที่ 10 ตุลาคม 2561 เวลา 13.30 น. ได้มีการจับสลากประกบคู่การแข่งขันฟุตบอลลีกเยาวชนแห่งชาติ ปี 2561-2562 รอบเพลย์ออฟ ที่ห้องประชุมชั้น 25 อาคารเฉลิมพระเกียรติ 7 รอบ พระชนมพรรษา การกีฬาแห่งประเทศไทย โดยมี ดร.อาชวิทธิ์ เจิงกลิ่นจันทร์ หัวหน้าฝ่ายพัฒนาเทคนิค ศูนย์ประสานงานฟุตบอลลีกเยาวชนแห่งชาติ ชรันดา ชอบจิตร หัวหน้างานมาตรฐานกีฬาอาชีพ กกท., สุเมธ อัครพงษ์ หัวหน้างานการแข่งขันและส่งเสริมฝ่ายกีฬาอาชีพ กกท. พร้อมด้วยตัวแทนร่วมเป็นสักขีพยาน
สำหรับรูปแบบการแข่งขันลีกเยาวชนแห่งชาติที่จัดขึ้นในฤดูกาล 2561-2562 มีทีมที่สนใจเข้าร่วมการแข่งขันกว่า489 ทีม ที่ผ่านคุณสมบัติและได้สมัครทั้ง 4 รุ่นอายุ คือรุ่นอายุ 13 ปี, 15 ปี, 17 ปี และ 19 ปี มากกว่าฤดูกาลที่ผ่านมาที่มี 394 ทีม ซึ่งการแข่งขันจัดการแข่งขันฤดูกาลนี้ได้มีการแบ่งโซนใหม่เพื่อความสะดวกต่อการเดินทาง โดยแต่ละโซนในรอบเพลย์ออฟ จะคัดเอาทีมในแต่ละรุ่นอายุ รุ่นละ 10 ทีม เฉลี่ยแล้ว 1 โซนจะมี 40 ทีม เพื่อเข้าไปแข่งขันรอบสุดท้าย ซึ่งจะเริ่มขึ้นในวันที่ 17 พฤศจิกายน
ส่วนผลการจับสลากในรอบเพลย์ออฟมีดังนี้ รุ่นอายุ 13 ปี โซนภาคเหนือ สาย เอ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเชียงใหม่, เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดแม่ฮ่องสอน, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดพิษณุโลก สาย บี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเพชรบูรณ์, เชียงใหม่ เอฟซี, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดลำปาง, ลำปาง เอฟซี สาย ซี แพร่ ยูไนเต็ด, เชียงราย ซิตี้, นครแม่สอด ยูไนเต็ด, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเชียงราย สาย ดี พิษณุโลก เอฟซี, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดตาก
โซนกรุงเทพฯ และปริมณฑล สาย เอ บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์ ยูไนเต็ด, ราชประชา, ไทยฮอนด้า เอฟซี, แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล เอฟซี สาย บี ม.นอร์ทกรุงเทพ, ม.เกษตรศาสตร์, อาร์มี่ ยูไนเต็ด, ทหารบก เอฟซี สาย ซี สมาคมกีฬากรุงเทพมหานคร, มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต, เดฟโฟ เอฟซี สาย ดี สมุทรปราการ เอฟซี, บางกอก เอฟซี และ ลูกอีสาน เอฟซี
โซนภาคตะวันตก สาย เอ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดราชบุรี, หัวหิน ซิตี้, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนนทบุรี สาย บี เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดกาญจนบุรี, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสมุทรสาคร, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสุพรรณบุรี สาย ซี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเพชรบุรี, นครปฐม ยูไนเต็ด, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนครปฐม
โซนภาคกลาง สาย เอ อ่างทอง เอฟซี, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดปทุมธานี, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดอุทัยธานี, สิงห์บุรี เอฟซี สาย บี นครนายก เอฟซี, อยุธยา ยูไนเต็ด, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสิงห์บุรี, มหาวิทยาลัยปทุมธานี สาย ซี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสระบุรี, ชัยนาท ยูไนเต็ด, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนครสวรรค์, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดอ่างทอง สาย ดี อยุธยา เอฟซี, โคปูน วอริเออร์, โดม เอฟซี และบางกอกกล๊าส เอฟซี
โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนบน สาย เอ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดร้อยเอ็ด, มหาสารคาม, ขอนแก่น ยูไนเต็ด สาย บี เมืองเลย ยูไนเต็ด, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดขอนแก่น, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเลย สาย ซี กาฬสินธุ์ เอฟซี, อุดรธานี เอฟซี, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดหนองบัวลำภู สาย ดี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนครพนม, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดมุกดาหาร, ขอนแก่น เอฟซี
โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง สาย เอ สมาคมกีฬา จ.ศรีสะเกษ, ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด, มาแชร์ชัยภูมิ เอฟซี, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดยโสธร สายบี สมาคมกีฬาจังหวัดนครราชสีมา, ยโสธร เอฟซี, นครราชสีมา ห้วยแถลง, สุรินทร์ ซิตี้ สาย ซี ศรีสะเกษ เอฟซี, สุรินทร์ ชูก้าโขงชีมูล, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดอำนาจเจริญ, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดอุบลราชธานี
โซนภาคตะวันออก สาย เอ สายมิตร กบินทร์ ยูไนเต็ด, นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี, ปลวกแดง ระยอง, สระแก้ว เอฟซี สายบี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดชลบุรี, ฉะเชิงเทราไฮ-เทค เอฟซี, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดจันทบุรี สาย ซี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดระยอง, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดปราจีนบุรี, กองเรือยุทธการ สาย ดี อีสาน ดีบีชออร่า พัทยา, จันทบุรี เอฟซี, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดฉะเชิงเทรา
รุ่นอายุ 15 ปี โซนภาคเหนือ สาย เอ ลำพูน วอริเออร์, อุตรดิตถ์ เอฟซี, หมูป่า อะคาเดมี่ สาย บี เชียงราย ซิตี้, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดแพร่, เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด สาย ดี นครแม่สอด ยูไนเต็ด, น่าน เอฟซี, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดอุตรดิตถ์ สาย อี พิษณุโลก เอฟซี, แพร่ ยูไนเต็ด, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเชียงราย สาย เอฟ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเชียงใหม่, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดแม่ฮ่องสอน, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเพชรบูรณ์
โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนบน สาย เอ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดบึงกาฬ, มหาสารคาม เอฟซี, สกลนคร เมืองไทย เอฟซี, กาฬสินธุ์ เอฟซี สาย บี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดขอนแก่น, ขอนแก่น เอฟซี, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนครพนม สาย ดี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดร้อยเอ็ด, ขอนแก่น ยูไนเต็ด, อุดรธานี เอฟซี
โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง สาย เอ สุรินทร์ ชูก้า โขงชีมูล, ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด, อุบลราชธานี เอฟซี, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดอุบลราชธานี สาย บี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดอำนาจเจริญ, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนครราชสีมา, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดศรีสะเกษ, ศรีสะเกษ เอฟซี สาย ดี ห้วยแถลง ยูไนเต็ด, มาแชร์ ชัยภูมิ, ยโสธร เอฟซี, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสุรินทร์
โซนภาคกลาง สาย เอ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสระบุรี, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดอ่างทอง, โดม เอฟซี สาย บี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนครสวรรค์, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดลพบุรี, นครนายก เอฟซี สาย ซี ม.ปทุมธานี, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสิงห์บุรี, สิงห์บุรี เอฟซี ,สาย ดี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดอุทัยธานี, อ่างทอง เอฟซี, อยุธยา เอฟซี สาย ดี โคปูน วอริเออร์, อยุธยา ยูไนเต็ด, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดปทุมธานี
โซนภาคตะวันออก สาย เอ กองเรือยุทธการ, สายมิตร กบินทร์ ยูไนเต็ด, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดชลบุรี, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดฉะเชิงเทรา สาย บี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดปราจีนบุรี, ฉะเชิงเทรา ไฮ-เทค เอฟซี, สระแก้ว เอฟซี, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดระยอง สาย ซี ตราด เอฟซี, ระยอง เอฟซี, บ้านค่าย ยูไนเต็ด สาย ดี อีสาน ดีบีชออร่า พัทยา, นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี, ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด
โซนภาคตะวันตก สาย เอ หัวหิน ซิตี้, พีที ประจวบ เอฟซี, สพล.สมุทรสาคร, สมุทรสาคร เอฟซี สาย บี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดกาญจนบุรี, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเพชรบุรี, นนทบุรี เอฟซี, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนนทบุรี,สาย ซี เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนครปฐม, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสมุทรสาคร สาย ดี นครปฐม ยูไนเต็ด, สมุทรสงคราม เอฟซี, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสุพรรณบุรี
โซนภาคใต้ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนครศรีธรรมราช พบ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดกระบี่, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดพังงา พบ ดับบลิวยู นครศรีฯ, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสตูล พบ ชุมพร เอฟซี ปัตตานี เอฟซี พบ แกรนด์ อันดามัน ระนอง ยูไนเต็ด ส่วน 3 ทีมที่เข้ารอบลีกโซน สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดภูเก็ต, สุราษฎร์ธานี ซิตี้ และสมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสงขลา
โซนกรุงเทพฯ และปริมณฑล สาย เอ บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์, เดฟโฟ เอฟซี, ศุลกากร ยูไนเต็ด, ม.นอร์ทกรุงเทพ สาย บี สมาคมกีฬาแห่งกทม., บางกอก เอฟซี, เกษตรศาสตร์ เอฟซีสาย ซี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสมุทรปราการ, เกร็กคู สายไหม ยูไนเต็ด, ไทยฮอนด้า เอฟซี สาย ดี สมุทรปราการ เอฟซี, ม.เกษมบัณฑิต, ลูกอีสาน เอฟซี
รุ่นอายุ 17 ปี โซนภาคเหนือ สายเอ แพร่ ยูไนเต็ด,สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเพชรบูรณ์,น่าน เอฟซี,สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสุโขทัย สาย บี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดน่าน,เจแอลเชียงใหม่ ยูไนเต็ด สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดแม่ฮ่องสอน,พิษณุโลก เอฟซี สายซี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเชียงใหม่,สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเชียงราย,สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดพิษณุโลก สายดี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดตาก,ลำพูน วอริเออร์,อุตรดิตถ์ เอฟซี
โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนบน สายเอ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดร้อยเอ็ด,ขอนแก่น ยูไนเต็ด,สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดขอนแก่น,สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดมุกดาหาร สายบี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดหนองคาย,อุดรธานี เอฟซี,สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดอุดรธานี,เลย ซิตี้ สายซี หนองบัวพิชญ เอฟซี,สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดมหาสารคาม, เมืองเลย ยูไนเต็ด,สกลนครเมืองไทย เอฟซี
โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง ใช้ระบบน็อคเอาต์ทีมชนะเข้ารอบทันที ทีมที่แพ้จะต้องมาเพลย์ออฟ ซึ่งประกอบด้วย สายเอ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนครราชสีมา พบ สุรินทร์ชูก้าโขงชีมูล นครราชสีมา ห้วยแถลง พบ ศรีสะเกษ เอฟซี,ยโสธร เอฟซี พบ มาแชร์ชัยภูมิ เอฟซี,สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสุรินทร์ พบ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดศรีสะเกษ
โซนภาคกลาง สายเอ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดชัยนาท, ม.รังสิต สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดปทุมธานี,ม.ปทุมธานี สายบี นครสวรรค์ เอฟซี,สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนครสวรรค์,สิงห์บุรี เอฟซี,ชัยนาท ฮอร์นบิล, สายซี อยุธยา ยูไนเต็ด,อยุธยา เอฟซี,โดม เอฟซี, ชัยนาท ยูไนเต็ด สายดี นครนายก เอฟซี,สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสิงห์บุรีและโคปูน วอริเออร์
โซนภาคตะวันออก สายเอ ตราด เอฟซี สระแก้ว เอฟซี บ้านค่าย ยูไนเต็ด สมาคมกีฬาจ.ปราจีนบุรี สายบี นาวิกโยธิน ยูเรก้า,ปลวกแดงระยอง,กองเรือยุทธการ,สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดฉะเชิงเทรา สายซี อีสานดีบีซอร่า พัทยา,สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดชลบุรีและ ระยอง เอฟซี
โซนภาคตะวันตก สายเอ ราชบุรี มิตรผล เอฟซี สมาคมกีฬาจังหวัดนครปฐม,หัวหิน ซิตี้,สพล.สมุทรสาคร สายบี สมุทรสาคร เอฟซี ,สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสุพรรณบุรี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนนทบุรี,นครปฐม ยูไนเต็ด สายซี สมุทรสงคราม เอฟซี, นนทบุรี เอฟซี, สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเพชรบุรี สายดี สีหมอก เอฟซี, ,เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด,สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดกาญจนบุรี
โซนกรุงเทพและปริมณฑล สายเอ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสมุทรปราการ, เกร็กคูสายไหม ยูไนเต็ด,ลูกอีสาน เอฟซี สายบี ม.นอร์ทกรุงเทพ บางกอก เอฟซี,ราชประชา,สายซี ม.เกษมบัณฑิต เกษตรศาสตร์ เอฟซี สมุทรปราการ เอฟซี ส่วนภาคใต้ได้เข้ารอบลีกโซนทั้ง10 ทีมโดยไม่ต้องเพลย์ออฟ
รุ่นอายุ19ปี โซนภาคเหนือ สายเอ เจแอลเชียงใหม่ ยูไนเต็ด,แพร่ ยูไนเต็ด, เชียงราย ซิตี้,เชียงใหม่ เอฟซี สายบี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสุโขทัย สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดอุตรดิตถ์,สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดตาก ,สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเพชรบูรณ์ สายซี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเชียงใหม่,หมู่ป่าอะคาเดมี่,ลำพูน วอริเออร์
โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนบน สายเอ สกลนครเมืองไทย เอฟซี, หนองบัวพิชญ เอฟซี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดมุกดาหาร,มหาสารคาม เอฟซี สายบี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดขอนแก่น ,สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเลย,เลย ซิตี้ สายซี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดหนองบัวลำภู,กาฬสินธุ์ เอฟซี,ขอนแก่น ยูไนเต็ด สายดี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดมหาสารคาม,เมืองเลย ยูไนเต็ด,ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง มาแชร์ชัยภูมิ พบ ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด ศรีสะเกษ เอฟซี พบ ยโสธร เอฟซี อุบล ยูเอ็มที ยูไนเต็ด พบ นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี,สุรินทร์ชูก้าโขงชีมูล พบ นครราชสีมา ห้วยแถลง ส่วน ทีมที่โชคดีเข้ารอบต่อไปโดยไม่ต้องเพลย์ออฟได้แก่ สุรินทร์ ซิตี้
โซนภาคกลาง สายเอ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสระบุรี,ม.รังสิต,นครนายก เอฟซี,โคปูน วอริเออร์ สายบี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนครสวรรค์ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดปทุมธานี อยุธยา เอฟซี,บางกอกกล๊าส เอฟซี สายซี โดม เอฟซี,ม.ปทุมธานีสิงห์บุรี เอฟซี
โซนภาคตะวันออก สายเอ ปลวกแดงระยอง ยูไนเต็ด พบ อีสานดีบีซอร่า พัทยา, บ้านค่าย ยูไนเต็ด พบ ระยอง เอฟซี สระแก้ว เอฟซี พบ ตราด เอฟซี
โซนภาคตะวันตก สายเอ นครปฐม ยูไนเต็ด,สีหมอก เอฟซี สมุทรสงคราม เอฟซี สายบี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนนทบุรี,สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดราชบุรี,สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสมุทรสาคร สายซี สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสุพรรณบุรี,สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดกาญจนบุรีและหัวหิน ซิตี้
โซนกรุงเทพและปริมณฑล สายเอ ราชประชา,เดฟโฟ เอฟซี,สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสมุทรปราการ,ม.นอร์ทกรุงเทพ สายบี บีทียูส.บุญมีฤทธิ์ ยูไนเต็ด,ม.เกษมบัณฑิต,ไทยฮอนด้า เอฟซี,ลูกอีสาน เอฟซี สายซี อาร์มี่ ยูไนเต็ด,ทหารบก เอฟซี,บางกอก เอฟซี ขณะโซนภาคใต้มี10 ทีมเข้ารอบลีกโซนโดยอัตโนมัติโดยไม่ต้องเพลย์ออฟ
บรรยายใต้ภาพ
ดร.อาชวิทธิ์ เจิงกลิ่นจันทร์ หัวหน้าฝ่ายพัฒนาเทคนิค ศูนย์ประสานงานฟุตบอลลีกเยาวชนแห่งชาติ, ชรันดา เจิงกลิ่นจันทร์ หัวหน้างานมาตรฐานกีฬาอาชีพ กกท., สุเมธ อัครพงศ์ หัวหน้างานการแข่งขันและส่งเสริมฝ่ายกีฬาอาชีพ กกท., กัมปนาท ศรศักดา ผอ.ศูนย์ประสานงานฟุตบอลลีกเยาวชนแห่งชาติ พร้อมด้วยตัวแทนทีมจากทั่วประเทศ ร่วมงานการจับสลากการแข่งขันฟุตบอลลีกเยาวชนแห่งชาติ 2561-2562 รอบเพลย์ออฟ ณ ห้องประชุมชั้น 25 อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ กกท. หัวหมาก
กัมปนาท ศรศักกา ผอ.ศูนย์ประสานงานฟุตบอลลีกเยาวชนแห่งชาติ, สุเมธ อัครพงศ์ หัวหน้างานการแข่งขันและส่งเสริมฝ่ายกีฬาอาชีพ กกท., ดร.อาชวิทธิ์ เจิงกลิ่นจันทร์ หัวหน้าฝ่ายพัฒนาเทคนิค ศูนย์ประสานงานฟุตบอลลีกเยาวชนแห่งชาติ และ ชรันดา ชอบจิตร หัวหน้างานมาตรฐานกีฬาอาชีพ กกท. ยืนยันความร่วมมือของทุกภาคส่วนเพื่อสานฝัน..ฟุตบอลไทยไป..ฟุตบอลโลก
เอกฉัตร คลี่กระจาย และ ดร.อาชวิทธิ์ เจิงกลิ่นจันทร์ ช่วยกันจับสลากแบ่งสาย รุ่น U-19
ดร.อาชวิทธิ์ เจิงกลิ่นจันทร์ และ สุเมธ อัครพงศ์ ช่วยกันจับ สลากแบ่งสาย รุ่น U-13
ตัวแทนทีมสโมสรจากทั่วประเทศที่ส่งทีมเข้าร่วมการแข่งขัน มาร่วมลุ้นผลการแบ่งสายรอบเพลย์ออฟ
วสันต์ จันทร์ประนต ผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนากลยุทธ์ ศูนย์ประสานงานฟุตบอลลีกเยาวชนแห่งชาติ และ โยธิน อารีย์การเลิศ 2 พิธีกร ช่วยกันอธิบายวิธีการจับสลาดแบ่งสายแต่ละโซน--จบ--
ที่มา: หนังสือพิมพ์สยามกีฬา

Comment
Related